
WIZARA YA MAJI, USAFI NA UNYUNYIZIAJI
IDARA YA SERIKALI YA UNYUNYIZIAJI

HATI YA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI 
MAONO:

DHAMIRA/LENGO:

MAADILI YA MSINGI:

Kuwa na sekta kielelezo ya unyunyiziaji maji, ya kisasa na yenye kuleta mapato.

Kutoa mwongozo na kuwezesha ustawi na usimamizi wa unyunyiziaji maji hapa Kenya kupitia njia endelevu za utumiaji 
ardhi na rasilimali za maji ili kujitegemea kwa chakula na kufanikisha maendeleo ya kijamii na kiuchumi.

Uwazi na Uwajibikaji; Utalamu na Udalifu; Ushirika Kazini; Shauku ya Matokeo; Kumpa Mteja Kipaumbele; 
Ushirikishwaji na Ujumuishwaji

S/No. MALIPOKINACHOHITAJIKAHUDUMA MUDA
Kujibu simu rasmi Kupiga simu Sekunde Kumi 

na Tano (15)
Bila malipo

Kujibu swali mteja anapofika ofisini Fika ofisini na uulize swali Bila malipo Dakika moja
Kujibu barua rasmi Barua rasmi iliyoandikwa Bila malipo Siku Tano za kazi (5)

Barua pepe na mitandao ya kijamii 
( X (awali ikijulikana kama Twitter) Facebook)  

Bila malipo Siku moja ya kazi (1)

Kujibu malalamishi kutoka kwa umma Toa malalamishi Bila malipo Siku moja ya kazi (1)
Kusuluhisha malalamishi Toa malalamishi kwa kuandika ama kwa kuongea Siku Kumi na Nne

za kazi (14) 
Bila malipo

Jaza fomu za usajili Maelezo ya Kampuni yako Vyeti 
vya usajili wa kampuni, Cheti cha PIN, Cheti 
kilichoinidhinishwa cha ulipaji kodi.Taarifa ya Benki, 
Vyeti kutoka mashirika ya usajili wa vyama vya 
ubora wa huduma, Kitambulisho cha taifa ama 
hati ya usafiri

Usajili wa watoaji huduma na wauzaji bidhaa Siku Kumi na Nne
za kazi (14)

Bila malipo

Wasilisha stakabadhi za utoaji huduma ama 
uuzaji bidhaa

Kushughulikia zabuni Bila malipo Siku Tisaini (90)

Kujulisha kuhusu waliofanikiwa na hawakufanikiwa katika
zabuni hiyo 

Tazama e- procurement portal ili ujulishwe Bila malipo Siku moja ya kazi (1)

L.P.O/stakabadhi ya kudai malipo, cheti cha 
ukamilishaji wa kazi na thibitisho kwamba bidhaa 
zimepokelewa na huduma imetolewa.

Kupokea malipo ya zabuni Siku  Sitini (60) baada 
ya kupokelewa kwa 
stakabadhi ya kudai 
malipo.

Bila malipo

Kupokelewa kwa stakabadhi za kuonyesha nia ya
ununuzi.

Kuuza bidhaa zilizopitwa na wakati Siku Sitini (60) baada 
ya kuchapishwa kwa 
matangazo

Bila malipo

Kujifahamisha na maswala yaliyomo na kushiriki 
kikamilifu katika shughuli hiyo.

Ushirikishwaji wa umma katika kuunda sera Bila malipo Siku Moja (1)

Andika barua rasmi kulingana na tangazo lililotolewaKuajiri wafanyakazi Bila malipo Siku Tisaini (90)
Andika barua rasmi ya kuomba upate habari au 
maelezo

Kushughulikia ombi la kupata habari Siku Ishirini na 
Moja (21)

Tembelea tovuti ecitizen.go.ke na utoe ombi rasmiUsajili wa watoaji huduma katika sekta ya unyunyiziaji maji 

Bila malipo

Mradi mdogo- 
Ksh. 1,000
Mradi wa Wastani-
Ksh. 3,000
Mradi mkubwa-
Ksh. 5,000 

Utoaji wa leseni kwa miradi ya unyunyiziaji maji na 
kujiandikisha upya 

Tembelea tovuti ecitizen.go.ke na utoe ombi rasmi Siku thelathini (30)
Bila malipo Mwezi Moja (1)

Utadhmini kamilifu wa uwezekano wa kukomboa ardhi 
isiyotumika, kuteka maji na mirafi ya miundo mbinu ya 
uhifadhi wa maji

Tembelea tovuti ecitizen.go.ke na utoe ombi rasmi 
pamoja na ramani na data

Miezi Sita (6)Bila malipo

Simamia miradi ya miundo mbinu ya unyunyiziaji maji na 
ukombozi wa ardhi isiyotumika 

Toa ombi ukieleza watakaonufaika na pia 
ushirikishwaji wa washika dau

Inategemea na mradi 
unaoshughulikiwa

Bila malipo

Toa viwango vya ubora vya kubuni miundo mbinu ya miradi ya 
ukombozi wa ardhi isiyotumika na ya unyunyiziaji maji

 Toa barua rasmi Bila malipo Mwezi Moja (1)

Toa mafunzo kwa vitengo vya County Irrigation Development 
Units (CIDU) na mashirika ya Unyunyiziaji 

Tembelea tovuti ecitizen.go.ke na utoe ombi la 
kutolewa mafunzo.

Bila malipo Miezi Sita (6)

Toa huduma ya kitaalamu ya kiufundi kuhusu miundo na 
viwango vya ubora katika unyunyiziaji na ukombozi wa ardhi
isiyotumika 

Tembelea tovuti ecitizen.go.ke na utoe ombi rasmi Bila malipo Inategemea na mradi 
unaoshughulikiwa

Fanya tathmini na kuorodhesha viwango vya uharibifu wa ardhi Tembelea tovuti ecitizen.go.ke na utoe ombi rasmi Bila malipo Miezi Sita (6)
Shugulikia maombi ya miradi ya unyunyiziaji maji mashamba
Kuendeleza miradi ya unyunyiziaji mdogo katika shule
Uhifathi wa maji nyumbani mabawa madogo  na unyunyiziaji 
mdogo katika shule 

Tembelea tovuti ecitizen.go.ke na utoe ombi rasmi Bila malipo Mwaka Moja

Toa data kuhusu unyunyiziaji maji na ukombozi wa ardhi
isiyotumika 

Toa ombi rasmi Bila malipo Siku Ishirini na 
Moja (21)

TUMEJITOLEA KUTOA HUDUMA BORA KWA UNYENYEKEVU
Huduma yoyote itakayotolewa ama bidhaa itakayouzwa ambayo haijalingana na viwango vya ubora vilivyoorodheshwa hapa vya utoaji huduma bora kwa unyenyekevu iripotiwe kwa :
Katibu
Wizara ya Maji,Usafi na Unyunyiziaji , Idara ya Serikali ya Unyunyiziaji
Maji House,
SLP 49720-00100, NAIROBI
DL: +254202733808
Email: ps@irrigationkenya.go.ke info@irrigationkenya.go.ke
public.complaint@irrigationkenya.go.ke

Mkurugenzi Mkuu Commission on Administrative
Justice, 2nd Floor, West End Towers, Waiyaki Way,
NAIROBI

Tel: +254(0)202270000/2303000
Email: complaint@ombudsman.go.ke

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO
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